กระทรวงสาธารณสุข สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองพิจิตร มีนโยบายงดการให้และรับของขวัญและของกำนัลทุกชนิด จากการปฏิบัติหน้าที่ของผู้บริหาร ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ และครอบครัวในทุกโอกาส (No Gift Policy) ขอให้แสดงความปรารถนาดีต่อกันด้วยบัตรอวยพร สมุดอวยพร อวยพรผ่านสื่อสังคมออนไลน์ หรือทำกิจกรรมผ่านจิตอาสาแทน
นายอภิวัฒน์ วงศ์ตันติเจริญ สาธารณสุขอำเภอเมืองพิจิตร
![](https://www.muangphichit.com/wp-content/uploads/2021/12/133738-1024x704.jpg)